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UTABIRI WA HALI YA HEWA

KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 Z1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO

TAREHE: 23/05/2026.

[Mikoa ya Shinyanga, Kagera, Geita, Mwanza, Simiyu na Mara]:

7

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika

maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mkoa wa Tanga]:
[Visiwa vya Unguja na Pemba]:

[Mikoa ya Kil

imanjaro, Arusha na Manyara]:

)i

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika

maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Dodoma na Singida]:

[Mikoa ya Ki

goma, Taborana Katavi]:

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:

[Mikoa ya Morogoro, Dar es Salaam, Mtwara na Lindi]:
[Mikoa ya Iringa, Njombe, Mbeya, Rukwa, Ruvuma na Songwe]:

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 25°C 15°C 12:32 12:28
D'SALAAM 32°C 24°C 12:27 12:11
DODOMA 29°C 19°C 12:40 12:26
KIGOMA 29°C 20°C 01:02 12:52
MBEYA 26°C 12°C 12:53 12:31
IRINGA 26°C 16°C 12:42 12:24
NJOMBE 20°C 10°C 12:48 12:28
MWANZA 29°C 19°C 12:45 12:43
TABORA 30°C 18°C 12:50 12:40
TANGA 31°C 23°C 12:25 12:15
ZANZIBAR 31°C 24°C 12:27 12:11

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini Mashariki kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani

ya Kusini na kutoka Kusini kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa Pwani ya Kaskazini.
Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Madogo hadi Makubwa Kiasi.
Matarajio kwa siku ya Jumatatu tarehe 25/05/2026: Mabadiliko Kidogo

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 23/05/2026.
Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu “N”, Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727H - 04/2026



mailto:met@meteo.go.tz

